Dictionaries

ANSWER

TAMBAYA Idan muka wuce yawan adadin wannan kalmar ta ma'anar 'amsa' (ἀποκρίνομαι, ἀπόκρισις), akwai amfani guda ɗaya ko biyu masu ban sha'awa da za mu lura da su kafin mu zo ga amfani da kalmar ta fuskar ilimin tauhidi. Don haka a cikin Tit 2: 9 an umarci bayi kada su 'sake amsawa' (AV; RV 'gainsay,'…

ANSWER Kara karantawa "

AMSA

SHAFE SHAFE ana amfani da shi a zamanin da a cikin manyan haɗuwa guda uku: (1) a matsayin ɓangaren bayan gida, don ƙawata jiki, ƙarfafa shi, da wartsake shi; (2) a likitance; (3) a matsayin wani bangare na bikin addini. Daga na karshe-mai suna (4) amfani da kalmomin shafawa a azancin kamantawa don nuna, misali, ba da…

AMSA Kara karantawa "

fushi

FUSHI Fushin ɗan adam.- Sai dai daga azancin tunani wanda ba ya samun wuri don tsananin motsin rai a cikin ɗabi'a mai kyau, an gane fushi a matsayin ɗabi'a wanda, a ƙarƙashin wasu halaye da kuma cikin wasu iyakoki, ƙila ba za a iya halatta amma a yaba. Shirye-shiryen sa da aka shirya, duk da haka, ya haifar da kasancewa cikin mafi yawan abubuwan of

fushi Kara karantawa "

ANDRONICUS (Ἀνδρόνικος, sunan Girkanci)

ANDRONICUS (Ἀνδρόνικος, sunan Helenanci) wanda aka yiwa sallama ta St. Paul a cikin Ro 16: 7, sunan sa yana haɗe da na Junias ko Junia. * (1) An bayyana mutanen biyun a matsayin 'yan uwana' (τοὺς συγγενεῖς μου), ta wanda ke iya nufin 'yan uwan ​​juna-yahudawa (Ro 9: 5), mai yuwuwa yan ofabila ɗaya, kusan tabbas ba dangi bane. Wannan fassarar ta ƙarshe tana…

ANDRONICUS (Ἀνδρόνικος, sunan Girkanci) Kara karantawa "

ANATHEMA

ANATHEMA Rubutun wani Gr. kalmar da aka yi amfani da ita a cikin LXX don wakiltar Ibrananci. ḥērem, 'mutum ko wani abu da aka keɓe ko aka keɓe, a ƙarƙashin takunkumin addini, don halakarwa' (Lv 27:28, 29, Jos 6:17). Zai iya amfani da shi ta kyakkyawar ma'anar miƙawa ga Allah, amma a hankali ya zama…

ANATHEMA Kara karantawa "